Năm 2012 Liên hợp quốc đã thống nhất lấy ngày 20-3 hàng năm là Ngày Quốc tế Hạnh phúc nhằm góp phần xây dựng một xã hội tốt đẹp, gia đình hạnh phúc hơn. Tiếp nối mạch nguồn đó, mỗi năm một chủ đề hạnh phúc và cứ thế hạnh phúc được lan tỏa từ những điều bình dị nhất. Năm 2022, ngày Quốc tế Hạnh phúc được tổ chức với chủ đề “Yêu thương và chia sẻ” với mong muốn mỗi người hãy cùng hành động góp phần xây dựng gia đình ấm no, tiến bộ, hạnh phúc, văn minh góp phần vào sự phát triển chung của xã hội.